Top Ad unit 728 × 90

Đáng Lưu Ý:

hot

Ô Tô vượt đèn vàng có lỗi không? Quy định phạt bao nhiêu tiền 2017 2018

Câu hỏi: Tôi đi Ô Tô trên đường, đèn vừa nhảy từ đèn xanh qua đen vàng, tôi vẫn cho xe lăn bánh khi đèn vàng, CSGT phạt tôi vì lỗi vượt đèn vàng?, hỏi như thế tôi bị phạt có đúng hay không?
Ô Tô vượt đèn vàng có lỗi không? phạt bao nhiêu tiền 2017 2018

Trả lời:
Điều 10 Luật Giao Thông Đường Bộ có quy định về việc lưu thông khi gặp đèn tín hiệu giao thông như sau (2017 2018)
Quy định vượt đèn vàng tí hiệu giao thông
Quy định vượt đèn vàng tí hiệu giao thông

Như vậy, người tham gia giao thông phải dừng trước vạch dừng khi đèn đã chuyển sang màu vàng.
 .
Đọc thêm:
- Tư vấn mở quán trà sữa
- Tư vấn mở quán kem Ý
- Tư vấn mở tiệm giặt ủi
- Tư vấn mở cửa hàng thực phẩm mini

Theo Nghị định 171/2013/NĐ-CP thì lỗi vượt đèn vàng, tức lỗi không dừng lại trước vạch dừng khi thấy đèn vàng sẽ bị coi là lỗi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông.
Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.
 Xin lưu ý rằng lỗi này không phải là lỗi vượt đèn đỏ và sẽ bị phạt nhẹ hơn (và không bị tước bằng lái) so với mức phạt vượt đèn đỏ, cụ thể lỗi vượt đèn vàng sẽ bị phạt như sau
quy định xử phạt khu vượt đèn vàng

Ô Tô vượt đèn vàng có lỗi không? Quy định phạt bao nhiêu tiền 2017 2018 Reviewed by Hoàng Ly Phương on 16:20:00 Rating: 5

Không có nhận xét nào:

All Rights Reserved by Blog Chia Sẽ © 2014 - 2015
Phát triển bởi: Điện Máy Tân Bình

Biểu mẫu liên hệ

Tên

Email *

Thông báo *

Được tạo bởi Blogger.